Bigone|iWin|Tai Bigone|iWin

User Tag List

+ Trả Lời Ðề Tài
kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài: thắc mắc cách cài đặt sql server 2005

pegasus's Avatar
    pegasus is offline Học viên mới
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Default thắc mắc cách cài đặt sql server 2005

1. các bạn cho mình hỏi: sql server 2005 có cài được trên win 7 không?, khi mình cài thì thấy có bản compability issue xuất hiện, trước đây mình có cài một vài phần mềm cũng xuất hiện bản này có nghĩa là phần mêm không tuơng thích với phiên bản window.

2.mình lại tiếp tục tiến hành cài đặt sql server, trong mục chọn features để cài đặt, thì mình chọn mục 'Manage tools' nó nói là có bao gồm 'sql management studio' cái mà mình cần để làm bài tập trên lớp, nhưng khi cài đặt xong thì trong 'program file' lại không có biểu tượng của nó mà chỉ thấy các công cụ khác, mình có tìm trong ổ c và các thư mục khác kể cả dùng công cụ tìm kiếm trong win7 cũng không thấy. mong các bạn giúp đỡ. thanks all.
    [right][size=1][url=http://bachkhoaaptech.com/forum/showthread.php?p=36129]Copyright © Diễn Đàn BachKhoa-Aptech - Posted by pegasus[/url][/size][/right]

neor's Avatar
    neor is offline Quản lý dự án
    Cám ơn
    118
    Được cám ơn 238 lần trong 155 bài viết
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

có cài được trên win 7. cái quản lý kia ko hiện ra là vì cài đặt thiếu.
    [right][size=1][url=http://bachkhoaaptech.com/forum/showthread.php?p=36131]Copyright © Diễn Đàn BachKhoa-Aptech - Posted by neor[/url][/size][/right]

NgocToan's Avatar
    NgocToan is offline Enterprise Edition
    Cám ơn
    758
    Được cám ơn 3,915 lần trong 707 bài viết
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Trích Nguyên văn bởi pegasus View Post
    1. các bạn cho mình hỏi: sql server 2005 có cài được trên win 7 không?, khi mình cài thì thấy có bản compability issue xuất hiện, trước đây mình có cài một vài phần mềm cũng xuất hiện bản này có nghĩa là phần mêm không tuơng thích với phiên bản window.

2.mình lại tiếp tục tiến hành cài đặt sql server, trong mục chọn features để cài đặt, thì mình chọn mục 'Manage tools' nó nói là có bao gồm 'sql management studio' cái mà mình cần để làm bài tập trên lớp, nhưng khi cài đặt xong thì trong 'program file' lại không có biểu tượng của nó mà chỉ thấy các công cụ khác, mình có tìm trong ổ c và các thư mục khác kể cả dùng công cụ tìm kiếm trong win7 cũng không thấy. mong các bạn giúp đỡ. thanks all.
    Có thể bộ cài của bạn không bao gồm SQL Server Management Studio!
    bạn vào đây download và cài vào nhé
    Download details: Microsoft SQL Server Management Studio Express

Thứ 2 là nó hoàn toàn tương thích với Win 7 mình đã dùng vẫn ngon.
    Nó thông báo vậy cứ run bình thường là ok!
    [right][size=1][url=http://bachkhoaaptech.com/forum/showthread.php?p=36148]Copyright © Diễn Đàn BachKhoa-Aptech - Posted by NgocToan[/url][/size][/right]

thanhit2010's Avatar
    thanhit2010 is offline Học viên mới
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

thank you, chúc bạn sức khỏe và thành công luôn điển trai có nhiều em theo đuổi nha @_@

[right][size=1][url=http://bachkhoaaptech.com/forum/showthread.php?p=36683]Copyright © Diễn Đàn BachKhoa-Aptech - Posted by thanhit2010[/url][/size][/right]

+ Trả Lời Ðề Tài